Các câu hỏi thường gặp của SKY IM-840

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi nguyentu, 9 Tháng năm 2013.

1. nguyentu Có gì cứ nói!

Tại đây mình sẽ tổng hợp các câu hỏi thường gặp của máy SKY 840 và update lên #1 thường xuyên, các bạn mới dùng máy hãy đọc kĩ nếu phần nào không khắc phục được mới hỏi nha. Cảm ơn các bạn.

1/ Root, recovery cho A840 : [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    2/ Recovery 6.0.1.3 : [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    3/ Up rom gốc offline: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    4/ Tổng hợp các bản rom cho A840S : [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    6/ Hướng đã sử dụng recovery: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    7/ Máy mang số hiệu 840 SD là gì?: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    8/ Thảo luận về pin 840: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    9/ Bản nâng cấp 1.66: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    10/ SKY 840 SD: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]

11/ Thắc mắc khi mới mua 840: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    12/ Lỗi rè loa ở 840: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    13/ Thắc mắc ram : [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    14/ Bỏ thông báo trên thanh công cụ: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    15/ Hướng dẫn sử dụng màn hình full screen cho A840S :[Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    16/ Thảo luận về pin: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    17/ Thảo luận về cam: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links][Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links][Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    18/ Bung máy 840: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    19/ Thắc mắc về 840: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    20/ Không nhắn tin được quá 80 kí tự: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]

21/ Lỗi phát wifi: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links][Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    22/ Lỗi lắp sim là tắt nguồn: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    23/ Hướng dẫn fix tin nhắn ở V 1.66: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
    24/
    25/

Read more: [Bạn phải đăng nhập mới có thể xem được links]
  2. Minh Xù New Member

Cách phân biệt a840 chuẩn vs a840 hàng dựng
    anh em ai có kinh nghiệm chỉ giùm minh
    mình mới mua con a840 mà trong mục root explorer lại thấy có muc sd khoảng 11gb trong khi rõ ràng mình không gắn thẻ nhớ sd ngoài mà nên mình nghĩ có thể đấy là máy tàu nên chúng nó làm thẻ nhớ ngoài rồi giả bộ nhớ trong.
    mà thêm nữa máy ảnh nếu có ánh đèn khi chụp thấy những vằn sáng như tivi bị nhiễu nên hơi chán
    cảm ơn các bác mong các bác góp ý kiến chân thành !
  3. admin Administrator

Chào bạn!
    Sd mà bạn xem không phải là thể nhớ ngoài mà là bộ nhớ trong của máy nhé!
    Nếu bộ nhớ ngoài nó ký hiệu là ex..sd cơ!
    còn camera của sky khi không đủ ánh sáng thì thường có hiện tượng như của bạn!
  4. bloody_cockle New Member

Ad oi giup minh voi!Minh dang dung Samsung sky 840s.Hom qua bong dung may khong nghe goi va nhan tin duoc,du co song hay khong co song cung vay.Minh thu kiem tra tk bang *101# cung khong duoc mac du cot song day.Thinh thoang rat hiem minh goi va nt dc,vai giay sau lai dau vao do.Minh bam vao menu cung bi vang ra ngoai...Huhuhu,minh con gai nen cung khong ranh lam ve linh vuc nay.Ad vui long giai dap giup minh voi,cam on ban vo cung :(
    admin thích bài này.
  5. admin Administrator

Bạn có thể mang đến cửa hàng để chạy phần mềm thử xem sao???Nếu máy mua cửa hàng là free nhé!Còn máy không phải cửa hàng là 100k nhé!